![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2020/02/รร.เชิงทะเล_200214_0025-1024x768.jpg)
February 14, 2020
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2563 เจ้าหน้าที่กลุ่มสถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำ ศูนย์วิจัยทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งทะเลอันดามันตอนบนได้เข้าร่วมกิจกรรมและจัดนิทรรศการเรื่องปะการัง ดาวทะเล ปลิงทะเล ในงานโครงการนิทรรศการวัน Open House โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) อ.ถลาง จ.ภูเก็ต โดยมีนายสุนิรันดร์ รชตะพฤกษ์ นายกเทศมนตรีตำบลเชิงทะเล ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด มีนักเรียน ผู้ปกครอง ครู อาจารย์ และผู้บริหารท้องถิ่น ให้ความสนใจเข้าชมและสอบถามรายละเอียดเป็นจำนวนมาก
![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2020/02/รร.เชิงทะเล_200214_0006-1024x768.jpg)
![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2020/02/รร.เชิงทะเล_200214_0014-1024x768.jpg)