![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2015/08/11912956_1051926651498569_1548710028_n.jpg)
17 สิงหาคม 2015
สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำ ภูเก็ต ศูนย์วิจัยและพัฒนาทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งทะเลอันดามัน ร่วมจัดนิทรรศการในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติประจำปี 2558 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏ ภูเก็ต ระหว่างวันที่ 17-19 สิงหาคม 2558โดยในปีนี้ทางสถานแสดงพันธุ์ฯได้จัดนิทรรศการด้านการฟื้นฟูปะการัง และได้แสดงศักยภาพในด้านการเพาะเลี้ยงปะการังหนังเพื่อนำไปปล่อยคืนสู่ธรรมชาติ