![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2017/02/5644648725657-767x1024.jpg)
14 กุมภาพันธ์ 2017
สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำ ภูเก็ต ร่วมจัดนิทรรศการกุ้งทะเลสวยงาม ในงานวันวิชาการ open house เรียกเด็กคืนถิ่น ประจำปีการศึกษา 2560 ของโรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล(ตันติวิท) ในวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2560โดยนำตัวอย่างกุ้งทะเลสวยงาม และโปสเตอร์องค์ความรู้เกี่ยวกับกุ้งทะเลสวยงาม มาจัดแสดง นอกจากนี้ยังได้นำโปสเตอร์ประชาสัมพันธ์อาคารส่วนขยายฯ มาประชาสัมพันธ์ก่อนการเปิดใช้งาน มีผู้เข้าร่วมงานให้ความสนใจเข้าชมและสอบถามรายละเอียดต่างๆเป็นจำนวนมาก