![](https://phuketaquarium.org/wp-content/uploads/2016/02/12751727_553226228178191_1614501997_o-1024x765.jpg)
24 กุมภาพันธ์ 2016
สถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำภูเก็ต ศวทม. สวพ. ร่วมกับเทศบาลตำบลวิชิตจัดกิจกรรมอบรม “โครงการนักสืบวิทยาศาสตร์” ให้กับนักเรียนระดับชั้น ป. 4 ของ รร. จำนวน 5 โรง ในเขตเทศบาลตำบลวิชิต ในวันที่ 23-26 กุมภาพันธ์ 2559 หลักสูตร 1 วัน /1 โรง โดยเน้นความรู้ความสำคัญด้านทรัพยากรชายฝั่งรวมุถึงการปลุกสร้างจิตสำนึกเป็นนักอนุรักษ์ทรัพยากรในพื้นที่ต่อไป